Mangaworld

Menu
Chat
500
Tham khảo ý kiến
Bạn thích làm gì trong ngày Tết?
Tổng số trả lời: 59
Thống kê
manga world
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » cuộc thi » Summer time » Thể lệ cuộc thi ((thông báo của mode))
Thể lệ cuộc thi
ghostDate: Thứ sáu, 2010-12-17, 1:39 PM | Message # 1
master magician
Group: Super moderators
khen thưởng: 2
Danh tiếng: 2
Status: offline
Các thành viên hãy viết 1 bài về ngày nghỉ hè của mình. Bài viết nào được bình chọn nhiều nhất thì sẽ được tăng điểm kinh nghiệm, tăng award của mình. Vì vậy hãy bắt tay vào viết bài đi nào!!!!!!!!!!!!!!! Thời hạn viết bài là hết ngày 30/8 nên hãy nhanh tay lên nào các thành viên ơi !!!!!!!!!
CHỈ ĐĂNG BÀI VIẾT CỦA MÌNH CHỨ KHÔNG ĐƯỢC COMMENT, NẾU KHÔNG THỰC HIỆN ĐÚNG THÌ SẼ BỊ XÓA

Tình yêu là s say mê làm cho ngưi khác đưc hnh phúc.

Bài viết được chỉnh sửa bởi ghost - Thứ bảy, 2010-12-18, 8:15 PM

OhYeahJ3abyDate: Thứ sáu, 2010-12-17, 5:30 PM | Message # 2
senior magician
Group: Checked
khen thưởng: 2
Danh tiếng: 0
Status: offline
Mùa xuân lá mọc, mùa thu lá vàng, mùa đông lá rụng, mùa hè... nực!
Nghe mà rầu. Không lẽ những danh hài (hay tất cả chúng ta) chỉ thấy được điều đó của mùa hè? Mùa hè là mùa mà biết bao đứa học trò trông đợi. Nhưng ít ra chỉ là ngày xưa thôi...
Mình cũng chỉ là 1 đứa học trò bình thường như bao bạn khác, cũng có bao cảm xúc khó tả khi hè về (mặc dù giờ là mùa Giáng sinh), giờ đây mình viết về mùa hè trước để tạo 1 ấn tượng gì đó khi các bạn đọc. Về những cảm xúc, vui mừng có, buồn cũng có. Phải nói rằng trong các cảm xúc chính của con người, hỉ, nộ, ái, ố đều được mùa hè gợi lên. Bạn không tin à? Cũng được, vì đó chỉ là quan điểm của mình. Vui, khi mùa hè mình được vui chơi thoải mái sau 9 tháng 10 ngày học tập. Buồn, vì mùa hè là mùa mưa. Vào mùa hè, mình tiếp xúc với các bạn học ko phải trong môi trường học đường nữa. Ko kiểm tra, ko thi cử, chỉ có vui chơi. Do đó, cái suy nghĩ của mình về các bạn, nhất là các bạn khác phái, trờ nên bay bổng, lãng mạn. Đó vẫn chỉ là ngày xưa...
Bây giờ, do sức ép của việc học, mình nhận ra rằng cuộc sống của mình có vẻ khép kín. Mình ít nói, ít cởi mở, suy tư nhiều hơn. Cái "già trước tuổi" này, về căn nguyên và hậu quả, mình không bàn tới. Có lẽ là do tác dụng tích cức của việc học hè, học thêm. "Học, học nữa, học mãi", hy sinh tuổi thơ vào những con điểm vớ vẩn. "Mỗi khi đến hè lòng tôi thấy rầu...". Ôi! Học hè!!! Còn đâu mùa hè tươi đẹp nữa. Giáng sinh mà thấy nực, ko phải vì nhắc đến hè, mà là 1 sự ức chế ko thể tả, ko thể kiềm nén. Nộ vì hè, trời nực làm nộ khí dâng cao ko có chỗ bốc. Nó làm dây thần kinh của mình căng như dây đàn, như những kỳ thi vớ vẩn quyết định sự nghiệp của 1 người. Mình phải ngừng viết đây, nó sắp đứt rồi. Trời ới! Trời có thấu!?! Hè ới! Hè ở đâu?!?

Forum » cuộc thi » Summer time » Thể lệ cuộc thi ((thông báo của mode))
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

Trang web của bạn
  • Tạo trang web riêng cho bạn

• Copyright MyCorp © 2024